Google.com સૌથી વધુ ઉપયોગમાં લેવાતા શોધ એન્જિનમાંના એક છે, તેમની સાઇટ પર 65% થી વધુ દર્શકો ખેંચે છે. લોકો જ્યારે પણ કંઈક શોધવાની જરૂર હોય ત્યારે તેઓ google.com માટે મુખ્યત્વે પસંદ કરે છે. જયારે તમે Google નો ઉપયોગ કરીને કંઈપણ શોધો છો, ત્યારે તમને પરિણામોની બે અલગ અલગ શ્રેણી મળે છે – કાર્બનિક અને અકાર્બનિક (જાહેરાત). તેથી, કોઈ પણ જાહેરાતકર્તા ટોચ પર આવે છે અને તેમના જાહેરાતોને પ્રદર્શિત કરવા માટે ખરેખર પડકારરૂપ બને છે, ક્લિક દીઠ ન્યૂનતમ ખર્ચ. Google Adwords ઝુંબેશ ઑપ્ટિમાઇઝેશનની ભૂમિકા આવે છે.

ઝુંબેશ ઓપ્ટિમાઇઝેશન શું છે?

ઝુંબેશ ઑપ્ટિમાઇઝેશન સતત સંચાલન અને સુધારણા દ્વારા તમારા જાહેરાતના પ્રદર્શનમાં સુધારણા છે, તે ગુણવત્તા સ્કોરના આધારે તે કીવર્ડ પ્રદર્શન, CTR, CPC અને જાહેરાત સુસંગતતા છે.
જો કે, અમે આગળ વધો અને એડવર્ડ્સ ઝુંબેશ ઑપ્ટિમાઇઝ કરવા વિશે વધુ વાત કરવા પહેલાં, તમારા એકાઉન્ટને READINESS સમજવા માટે વધુ છે.
રેડીનેસ એ ફક્ત સૂચિત છે કે તમારું એકાઉન્ટ કેટલું તૈયાર છે – રેડીનેસ 3 મુખ્ય પરિમાણો પર આધાર રાખે છે.

ગુણવત્તા સ્કોર – (1-10 થી રેંજ)
CTR- ક્લિક રેટ દર (1% -100%)
CPC – કિંમત દીઠ ક્લિક.

Quality Score

Google Adwords

Click Through Rate

adwords campaign

CPC – Cost Per Click

Adwords campaign

તેમાં કોઈ શંકા નથી કે જ્યારે તમે આ 3 મહત્વપૂર્ણ પરિમાણોનું સંચાલન કરી શકતા નથી, ત્યારે તમને વધુ સારી ઑપ્ટિમાઇઝેશન મળશે.
ઓપ્ટિમાઇઝેશન માટે પગલાં લેવા માટે નીચે કોષ્ટક બતાવે છે

adwords campaign

ક્વોલિટી સ્કોર સુધારો –

તપાસો કે જેનો ઉપયોગ કરેલો કીવર્ડ્સ જાહેરાત ટેક્સ્ટ સાથે સંબંધિત છે કે નહીં તે, તમારા લેન્ડિંગ પૃષ્ઠ તમારા જાહેરાત ટેક્સ્ટ અને કીવર્ડ્સ સાથે કેટલું સંબંધિત છે તે તપાસો. તમારા લેન્ડિંગ પૃષ્ઠનો લોડ સમય શું છે, બાઉન્સ દર શું છે, તમારા જાહેરાત ટેક્સ્ટ સાથેનો વપરાશકર્તા અનુભવ કેવી છે.

તે ખૂબ આગ્રહણીય છે કે તમે તમારા જાહેરાત જૂથમાં સંબંધિત કીવર્ડ્સનો ઉપયોગ કરો, સંબંધિત કીવર્ડ્સ અથવા પ્રાથમિક કીવર્ડ્સનો ઉપયોગ કરીને આકર્ષક જાહેરાત ટેક્સ્ટ લખો, તપાસો કે ઉતરાણ પૃષ્ઠમાંના ટેક્સ્ટ જાહેરાત જૂથમાં હાજર કીવર્ડ્સ સાથે મેળ ખાય છે. છબીઓનો પ્રકાર પણ તમારા પ્રતિભાવ પર અસર કરે છે, લોડ સમય દેખીતી રીતે ભજવે છે મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા છે.

તમારા ગુણવત્તાના ગુણને વધારવા માટે સુસંગતતા એ મંત્ર છે.

દર મારફતે ક્લિક કરો – CTR

CTR જાહેરાતની સમગ્ર અવધિમાં પ્રભાવિત સંખ્યા પર પ્રાપ્ત ક્લિક્સની સંખ્યા છે.

સીટીઆર વ્યાપકપણે એડ ટેક્સ્ટ / એડ ફોર્મેટ પર આધાર રાખે છે અને દરરોજ કેટલો ખર્ચ કરે છે તે સમજવું પણ મહત્ત્વનું છે, જો કોઈ વ્યક્તિ ઓનલાઈન કંઇપણ શોધી રહ્યું હોય, તો શોધ મુજબ તમારા સંબંધિત કેટલું સંબંધિત છે, જો તમારી જાહેરાત શોધ સાથે મેળ ખાતી હોય શરતો, લોકો તમારી જાહેરાતો પર ક્લિક કરતા વધુ સંભાવના છે
જો તમારી સીટીઆર ઓછી હોય, તો વધુ સીટીઆર મેળવવા માટે તકો વધારવા પદ્ધતિનો ઉપયોગ કરો

  1. વિસ્તૃત ટેક્સ્ટ જાહેરાતોનો ઉપયોગ કરો

  2. એક્સટેન્શન્સનો ઉપયોગ કરો – સીટલિંક, કૉલઆઉટ્સ, માળખું સ્નિપેટ્સ, કૉલ, સંદેશ, બઢતી, ભાવ, આનુષંગિકો, એપ્લિકેશન, સ્થાન વગેરે.

  3. જાહેરાત પ્રદર્શન વિશે સમજ મેળવવા માટે રૂપાંતર ટ્રેકિંગ કોડનો ઉપયોગ કરો

  4. દૈનિક અથવા જીવન સમય વધારો બજેટ

  5. જાહેરાત શેડ્યુલ્સ તપાસો

  6. ઉપકરણો તપાસો

  7. સ્થાન તપાસો

  8. બિડ સ્ટ્રેટેજી તપાસો

CPC – ક્લિક દીઠ કિંમત

આ એવી વસ્તુ છે કે જ્યાં જાહેરાતકર્તાઓ પોતાની જાતને અવરોધે છે, તમારે એક ક્લિક મેળવવા માટે ખર્ચ જાળવી રાખવાની જરૂર છે, અમારા ઉદ્દેશો 1 લી પૃષ્ઠ પર વિચારવું અને ઓછું સીપીસી સાથે ટોચ પર રહેશે. જો કે, એ જોવામાં આવ્યું છે કે ઘણા જાહેરાતકર્તાઓ પ્રથમ પૃષ્ઠનો ઉપયોગ કરે છે – બિડ હંમેશા પ્રથમ રહે છે. જો કે બિડ એક ટોચ આવવા માટે માત્ર માપદંડ નથી.

વધુ સંબંધિત ક્લિક્સ મેળવવા માટે મહત્વનું છે, જેથી ફંક્શન સંબંધિત પ્રેક્ષકો અને રૂપાંતરણમાં વધારો થવાની શક્યતા સાથે ભરે. જો તમને વધુ ક્લિક્સ મળે તો તમને વધુ સીટીઆર મળશે અને જો સીટીઆર વધારે હોય તો તે ગુણવત્તા સ્કોર પર અસર કરી શકે છે.

નીચેનું વિડિઓ એડવર્ડ્સ ઝુંબેશ ક્યારે અને કેવી રીતે ઑપ્ટિમાઇઝ કરવું તે અન્ય પરિમાણને સમજી શકે છે.

ઉપસંહાર: – તમારા એડવર્ડ્સની ઝુંબેશને વધુ સારી રીતે ઑપ્ટિમાઇઝ કરવા માટે તમારે 3 મહત્ત્વના પરિમાણો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે i.e ગુણવત્તા ગુણ, સીટીઆર અને ક્લિક્સ અને બાકીની બધી આની આસપાસ ફરે છે.